Diễn đàn lớp A16 Xuân Lộc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn lớp A16 Xuân Lộc

WELLCOME TO A16 FORUM XUÂN LỘC

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp !

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
MRTAI
MRTAI
Admin

Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp !   Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp ! I_icon_minitimeSun Aug 03, 2008 11:19 pm

Ai có đề xuất thêm các topic thì đăng ký ở đây .
Mọi kiến nghị sẽ đc admin xử lý !
http://docthan.friendhood.net
smilevirgo
Tiên Tử !
Tiên Tử !
smilevirgo

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp !   Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp ! I_icon_minitimeMon Aug 11, 2008 1:30 pm

@Admin: Mình lun mún diễn đàn của chúng ta phát triển hơn nữa, có nhìu thành viên hơn nữa, nhìu bài dc post hơn nữa nên mình mạo muội có 1 số góp ý, cụ tỉ là như thế này:

Thứ 1: Admin có thể mở thêm 1 box là "Gallery" ko? nếu có box nì thì đây sẽ là nơi lưu trữ hình ảnh, avarta, banner, theme, cả những hình đã wa PTS nữa! các mem có thể lấy nữa pics nì để làm avarta, chữ ký, điều này sẽ góp phần làm cho phần comment cũng như diễn đàn sẽ lung linh hơn! Mặt khác, box Gallery cũng là nơi quản lý những hình ảnh của ca sĩ, diễn viên mà mọi người iu thích!!
Ví dụ: lập 1 topic về ca sĩ tên A thì sau này nếu có bất kỳ hình ảnh nào liên wan đến ca sĩ này sẽ dc post chung trong cùng 1 topic duy nhất! phải tránh trường hợp mở nhìu topic cùng 1 chủ đề! Khi post phải nhìn kỹ rằng topic về ca sĩ nì đã có chưa! nếu có rồi thì post trong cùng 1 chỗ! Và lấy yêu cầu này làm Luật trong diễn đàn lun!! nếu ai phạm thì nhắc nhở lần 1, lần 2 là mod sẽ delete bài thẳng tay hoặc sẽ khóa cái topic trùng đó!!

Thứ 2: Box " Hỏi Đáp" và box " Câu Chuyện Của Tôi" đều có 1 mục tiêu giống như nhau đó là " cùng nhau chia sẻ , cảm thông những vướng mắc, những điều xảy ra trong cuộc sống quanh ta" ! Vậy sao ta ko hợp 2 box nì là 1 nhỉ? sẽ lấy tên là box " Nhỏ to tâm sự"! Điều này sẽ làm cho các mem gần gũi nhau hơn, hiểu nhau hơn!Bất kỳ ai vào đây người đó cũng có thể cảm nhận dc sự ấm áp khi chính vấn đề của họ dc mọi người lắng nghe và động viên !Còn gì tuyệt hơn thế !

Thứ 3: mình thấy chỉ cần mỗi box " Hỏi Đáp Tin Học" là wa' đủ để giải đáp những thắc mắc của mọi người về máy tính, phần mềm, cách post bài...tất tần tật liên wan đến máy tính! Vì vậy ta nên gộp 2 box " Hỏi Đáp Tin Học " và box " Hỗ Trợ Kỹ Thuật" thành 1 box là box " Hỏi Đáp " thui!!Nếu ai cần kiến nghị về diễn đàn thì wa bên box " Thông Báo " ! bên đó đã có sẵn 1 topic do Admin lập ra đó là" Thông báo mở rộng diễn đàn, cần thành viên đóng góp", cứ thế mà mem post ý kiến của mình lên!! Và để tránh tình trạng lập nhìu topic trùng nhau nên đưa topic "Thông báo mở rộng diễn đàn, cần thành viên đóng góp" lên hẳn Trang chủ của diễn đàn, đề nơi mà mem dễ thấy nhất, để mem có thể đưa ý kiến đóng góp của họ! nếu lập trùng topic thì sẽ áp dụng Luật như trên! cảnh cáo lần 1, lần 2 thì mod delete thẳng tay!

Thứ 4: Đó là box" Music " và box " Điện Ảnh "! Âm nhạc và Điện Ảnh lun đi đôi với nhau! thêm vào đó là ngày nay ca sĩ kiêm diễn viên rất nhìu và ngược lại diễn viên kiêm ca sĩ cũng vô số ! Do đó, chúng ta nên có box " Entertainment "(Giải Trí), trong box nì sẽ có 3 box khác, đó là:

1) “ News” (chuyên post tin tức hot, cập nhật hàng ngày, có độ chính xác cao, đáng tin cậy xảy ra trong giới showbiz, làng giải trí trong và ngoài nước). Đặc biệt: box nì chỉ dùng để post tin tức, ko dc spam hoặc 8 lung tung trong đây! nếu phạm sẽ xử theo Luật!
2) “ Music” ( dùng để post những bài hát và lời của bài hát) mem dc quyền comment và yêu cầu ca khúc ưa thích.
3)" Movie "(dùng để bàn luận những bộ fim hay, hot ăn khách) box nì có thể trao đổi hoặc 8 vì là bàn luận mà!!

Thứ 5: cả 3 box “ Nói Xấu Xuyên Lục Địa ” , box “ Tình Bạn ” và box “ Vấn Đề Của Chúng Ta ” ! mình và 1 số mem hoàn toàn ko hiểu mục đích của các box này là gì cả? Mong là Admin sẽ chỉ rõ, hướng dẫn hoặc thông báo cho các mem bix tường tận hơn về mục đích của các box này, để mọi người có thể hiểu và post bài , và cũng là phát huy triệt để khả năng tham gia diễn đàn của từng thành viên.

Thứ 6: Chính là Giao Diện của diễn đàn ! Admin có thể thay đổi màu sắc, icons, buttons, theme ...để làm cho diễn đàn của chúng ta sinh động hơn dc ko? Cái theme nên là 1 hình gì đó đặc trưng cho độc thân hoặc về tình bạn chẳng hạn?!!Ngoài ra, những “Biểu Tượng Vui” còn gọi là Emoticon có thể thay thế bằng những hình to hơn, kute hơn dc ko Admin?
Vd: thay thế bằng hình con khỉ Baby Milo, con Cococokie or đơn giản là những hình như trong yahoo mà ta vẫn thường hay chat đó!!Những Emoticon này cũng rất wan trọng, nó giúp phần comment của mỗi người sống động hơn, đẹp hơn! Mình có 1 vài link sau đây, Admin xem thử coi có giúp dc gì hay ko?!

http://my.opera.com/forevermyweb/blog/show.dml/1592614
http://cococokie.wordpress.com/2007/05/13/onion-head-pics-emoticons/
http://forum.gate.vn/nhacso/misc.php?do=showsmilies

Hy Vọng là Admin sẽ cân nhắc và bàn luận về những góp ý này!! vì đây ko phải là góp ý riêng mình, đây là góp ý chung của 1 số mem mà hiện là bạn học cùng lớp với mình! mình chỉ ghi ra thui!
Nếu có gì sơ sót thì mong mọi người bỏ wa! và Admin có điều gì thắc mắc về bài đóng góp này thì cứ comment lên, mình sẽ trả lời đầy đủ!!

Cuối cùng, mình muốn cảm ơn Admin và các mem đã xem bài viết nì của mình tới phút chót!! Mình mong diễn đàn của chúng ta sẽ phát triển mạnh hơn nữa, là 1 diễn đàn hữu ích cho tất cả mọi người khi tham gia! Hãy cùng nhau xây dựng và phát triển diễn đàn của chúng ta thật tốt trong tương lai gần nhất! Thanks so much everybody! Chào Admin và mọi người!! q^0^p
http://www.dienanh.net
Admin
MRTAI
MRTAI
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp !   Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp ! I_icon_minitimeThu Aug 14, 2008 3:03 am

Đầu tiên Amin xin cảm ơn những ý kiếm đóng góp rất chân thành của bạn !
Không ngờ các bạn lại dành nhiều thời gian quan tâm đến diễn đàn nhiều đến vậy . Mình rất cảm phục
Do thời gian gần đây mình có bận một số chuyện học hành cá nhân , nên chưa chăm lo được nhiều cho diễn đàn , chưa hướng dẫn cụ thể cho các bạn cách post bài post nhạc .......và cách hoạt động của diễn đàn .
Một phần là như mình đã nêu (do mình đang dính một tí công chuyện)
Một phần là diễn đàn lập ra trên nguyện vọng của nhiều bạn trong hội , tuy nhiên chưa có một lần cụ thể nào gặp nhau cùng bàn , và dĩ nhiên là để diển đàn sớm ra mắt mình phải mạo muội tự biên tự diễn tự chế ...Nên không tránh khỏi những sai xót nhỏ ...Nhân góp ý của smilevirgo . Mình sẽ cân nhắc và cải tổ lại MỘT số vấn đề đã đưa trên như sau .

Thứ 1 : Sẽ có mục Galary . trong mục này sẽ có mục chia sẽ hình ảnh . và mục theme , avata . Cùng với mục thiết kế hình ảnh , mục này là nơi các bạn giới thiệu các thành quả của các bạn làm từ photoshop hay các phần mềm các để đc những tấm ảnh ghép ......
Thứ 2 : sẽ gộp 2 box đó là hỏi đáp và Câu chuyện của tôi lại thành mục Nhỏ to tâm sự .

Thứ 3 : Mục hổ trợ kỹ thuật và hỏi đáp tin học sẽ đc gộp lại thành một box .

Thứ 4: điện ảnh và âm nhạc sẽ gộp lại thành giải trí .

Thứ 5 : Mình xin giới thiệu thêm về các box : tình bạn , vấn đề của chúng , và nói xấu xuyên lục địa như sau

TÌNH BẠN : Đây là box giúp các bạn chia sẽ cùng nhau những khoảnh khắc về những người bạn xung quoanh , những câu chuyện về tình bạn .....

Nói xấu xuyên lục địa : Đây là box chuyên cập nhập những tin tức cực mới (hot của các sao ....) tuy nhiên mình sẽ cân nhắc lại box này . vì nó sẽ hơi đụng chạm một tí .

Vấn đề của chúng ta : Đề cập những vấn đề chúng ta (những người độc thân quan tâm ).

Còn vấn thề theme và banner : mình xin nói như thế này : đây là một skin (mẫu) có sẳn trên forum motion mình cảm thấy đạt nhất , và có design lại cái theme và banner . Tuy nhiên sẽ có những điều chưa hoàn hảo và các bạn cảm thấy chưa ưng ý ....Nếu có cơ hội mình sẽ tổ chức hẳn một cuộc thi thiết kế banner và theme và avatar butom ....Nhưng vấn đề là chưa phải bây giờ , vì chúng ta chưa có kinh phí , Hội trưởng thì bận rộn chưa tham gia đc nhiều ..................Trước tiên là mình sẽ cân nhắc các hình mà các bạn đưa . Bên cạnh đó khuyến khích bạn nào có thể thiết kế đc theme hay banner riêng cho diễn đàn ....

Trước mắt là thế !

Hy vọng sẽ có một lần gặp mặt , lúc đó mọi người sẽ cùng nhau đóng góp , lúc ấy mọi điều sẽ tốt hơn .
http://docthan.friendhood.net
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp !   Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp ! I_icon_minitime

Thông báo mở rộng diển đàn , cần thành viên đóng góp !
Trang 1 trong tổng số 1 trang